So sánh TiVi Sony KDL-48R470B và Samsung UA48H5552AKXXV
Đăng bởi: Bien tap vien
Mặc dù cùng kích cỡ 48 inch, nhưng TiVi Samsung UA48H5552AKXXV được tích hợp tính năng Smart TV, thì Tivi Sony KDL-48R470B chỉ là chiếc Tivi LED thông thường.
Tivi từ lâu đã trở thành người bạn thân thiết cho nhiều gia đình hiện đại. Khồng chỉ mang lại các chương trình Tivi phong phú, đa dạng đáp ứng mọi lứa tuổi, Tivi còn là phương tiện gắn kết các thành viên trong nhà. Các nhà sản xuất ngày càng chú trọng tới Tivi màn hình lớn để mang tới cho người dùng nhiều trải nghiệm mới mẻ hơn. Sony KDL-48R470B và Samsung UA48H5552AKXXV là hai chiếc Tivi màn hình 48 inch thiết kế đẹp hài hòa với căn phòng hiện đại trong nhà bạn. Điểm khác biệt rõ nét của hai mẫu TV này sẽ được đề cập trong nội dung dưới đây.
Sony KDL-48R470B và Samsung UA48H5552AKXXV. NguồnInternet.
So sánh thiết kế
So sánh công nghệ hình ảnh
Hai mẫu Tivi Sony KDL-48R470B và Samsung UA48H5552AKXXV có đặc điểm màn hình giống nhau bao gồm kích cỡ 48 inch, độ phân giải Full HD (1920 x 1080 pixel) và tần số quét hình 100 Hz. Được biết, công nghệ LED Full HD tái tạo hình ảnh sinh động, rõ nét và chân thực.
Sony KDL-48R470B.Nguồn Internet.
So sánh công nghệ âm thanh
Khi xem xét mảng âm thanh, Tivi Samsung UA48H5552AKXXV tích hợp bộ loa tổng công suất 20W, mạnh mẽ hơn so với 16W của Tivi Sony KDL-48R470B. Ngoài âm thanh to, rõ ràng, chiếc Tivi Samsung UA48H5552AKXXV còn được hỗ trợ bởi công nghệ âm thanh Dolby MS10, DTS Studio Sound, và DTS Premium Sound 5.1. Còn mẫu TV Sony KDL-48R470B trang bị hệ thống loa Bass Reflex Speaker tăng cường âm trầm cho âm thanh sống động và giàu cảm xúc hơn.